โครงการอบรมพัฒนาทักษะด้านดิจิทัลให้กับนักศึกษาทุกชั้นปี หลักสูตร "การสร้างแอปพลิเคชันอย่างง่าย : เพื่อพัฒนาสื่อการเรียนการสอน"
- หมวด: กิจกรรมสำนักฯ
- เผยแพร่เมื่อ: วันเสาร์, 17 กุมภาพันธ์ 2567 11:14
- ฮิต: 735
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 งานศูนย์สร้างสรรค์นวัตกรรมฯ สำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ เล็งเห็นความสำคัญของการพัฒนาศักยภาพของนักศึกษาทางด้านดิจิทัล จึงได้จัดทำโครงการพัฒนาสมรรถนะและทักษะด้านดิจิทัล กิจกรรมพัฒนาทักษะด้านดิจิทัลให้กับนักศึกษาทุกชั้นปี หลักสูตร "การสร้างแอปพลิเคชันอย่างง่าย : เพื่อพัฒนาสื่อการเรียนการสอน" ณ ห้องอบรมคอมพิวเตอร์ อาคารศูนย์ภาษาและศูนย์คอมพิวเตอร์
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพของนักศึกษาในมหาวิทยาลัยให้มีทักษะ มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการสร้างแอปพลิเคชันอย่างง่าย เพื่อใช้ในการพัฒนาสื่อการเรียนการสอน สามารถสร้างแอปพลิเคชันเพื่อใช้งานจริงได้ และบูรณาการจัดกิจกรรมการเรียนการสอน รวมถึงสามารถนำความรู้ที่ได้ไปสร้างนวัตกรรมได้อย่างมีประสิทธิภาพ
วิทยากรโดย นายชาญวิทย์ ดวงบุผา , นายนันทวิทย์ เดชเดชะสุนันท์
--------------------------------
งานเทคโนโลยีสารสนเทศ/ งานศูนย์สร้างสรรค์นวัตกรรมฯ (ศูนย์คอมพิวเตอร์)
เว็บไซต์ : https://arit.mcru.ac.th
โทรศัพท์ :
0 3272 0536-9 ต่อ 1200
![📞](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta6/1.5/16/1f4de.png)
อีเมล์ :
This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
![📧](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t17/1.5/16/1f4e7.png)
Facebook : https://www.facebook.com/comcenterMCRU
ระบบบริการออนไลน์ : https://maintain.mcru.ac.th